← Quay lại bản đồ
Phối cảnh dự án The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm), Đường N11, Khu đô thị mới Thủ Thiêm, Phường Thủ Thiêm, TP. Hồ Chí Minh

The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm)

📍 Đường N11, Khu đô thị mới Thủ Thiêm, Phường Thủ Thiêm, TP. Hồ Chí Minh
👁 10 lượt xem
Đã bàn giao
⚖️So sánh

📊 Thông tin nhanh The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm)

Ảnh tổng hợp từ dữ liệu trên Căn Hộ Tương Lai, tự cập nhật khi giá và thông tin thay đổi. Bấm vào ảnh để xem lớn / tải về chia sẻ.

Mức giá
21.000.000.000 đ - 65.000.000.000 đ
Diện tích
47,44 m² - 151 m²
Chủ đầu tư
Quốc Lộc Phát (chủ đầu tư), SonKim Land (phát triển)
Cập nhật lần cuối
13/10/2026
Bàn giao
Quý 2/2023
Giá theo m²
~266-456,7 triệu/m² (thứ cấp 2026)

📋 Thông số chi tiết dự án

🏗️ Quy mô dự án
Tổng diện tích dự án
75,965 m²
Số tòa / block
1 tòa tháp căn hộ cao 24 tầng, 3 tầng hầm, 4 tầng bán lẻ
Số tầng
24 tầng nổi, 3 tầng hầm
Tổng số căn
240 căn hộ + 21 shophouse (khối đế)
Loại sản phẩm
Studio, 1PN, 2PN, 3PN, Loft, Penthouse, Shophouse
📅 Mốc thời gian
Mở bán
Tháng 9/2019
Bàn giao
Quý 2/2023
💳 Giá & chính sách bán hàng
Giá bán theo m²
~266-456,7 triệu/m² (thứ cấp 2026)
Hình thức sở hữu
Người Việt Nam: Lâu dài; Người Nước Ngoài: 50 năm
Ngân hàng hỗ trợ vay
Vietcombank - vay 70% giá trị hợp đồng, thời gian tối đa 20 năm
🏢 Đơn vị phát triển
Đơn vị thiết kế
DP Architects
Thông tin tổng hợp từ chủ đầu tư và các nguồn công khai, mang tính tham khảo · cập nhật 13/10/2026.

💰 Bảng giá chi tiết theo loại căn

Giá thứ cấp tham khảo 2026: 2PN (79-115m²) 21-36 tỷ; 3PN (129-152m²) 44,75-65 tỷ. Đơn giá khoảng 266-456,7 triệu/m² (tăng ~45,5% trong 1 năm qua).

Giá tham khảo, có thể thay đổi theo thời điểm, tầng, hướng căn. Liên hệ để được báo giá chính xác từng căn.

🏦 Tính khoản vay ngân hàng (tham khảo)

Tính theo phương pháp trả góp đều hàng tháng (dư nợ giảm dần), chỉ mang tính tham khảo. Lãi suất thực tế tùy ngân hàng và chính sách tại thời điểm vay, vui lòng liên hệ ngân hàng để biết chính xác.

Giới thiệu dự án

The Crest Residence là phân khu căn hộ trong khu phức hợp The Metropole Thủ Thiêm (7,6ha, do Quốc Lộc Phát đầu tư, SonKim Land phát triển), thiết kế hướng tới phong cách sống năng động, từng đạt nhiều giải thưởng bất động sản khu vực.

🏊 Tiện ích

Liền kề 2 tòa văn phòng hạng A "The Mett" và "Hallmark Tower" hồ bơi gym công viên trung tâm quảng trường ven sông

🏠 Căn hộ cho thuê tại The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm)

Chưa có căn nào đang cho thuê tại dự án này.

+ Bạn có căn ở đây? Đăng tin cho thuê miễn phí

Pháp lý

Đã có sổ hồng - cần kiểm tra tình trạng từng căn.

Tiến độ xây dựng (cập nhật thực tế)

Đã bán hết và bàn giao (là 1 trong 3 phân khu đầu đã hoàn thành, cùng Galleria và Opera). LƯU Ý: tọa độ GPS là ước lượng gần đúng trong phạm vi khu phức hợp Metropole - cần kiểm tra lại vị trí chính xác trước khi công khai.

Hình ảnh thực tế

Vị trí trên bản đồ

Dự án tương tự

Câu hỏi thường gặp

❓ Giá bán The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) hiện nay là bao nhiêu?
21.000.000.000 đ - 65.000.000.000 đ. Giá có thể thay đổi theo thời điểm, diện tích và vị trí căn cụ thể - liên hệ để được báo giá chính xác nhất.
❓ The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) đã bàn giao chưa? Tiến độ hiện tại thế nào?
Đã bán hết và bàn giao (là 1 trong 3 phân khu đầu đã hoàn thành, cùng Galleria và Opera). LƯU Ý: tọa độ GPS là ước lượng gần đúng trong phạm vi khu phức hợp Metropole - cần kiểm tra lại vị trí chính xác trước khi công khai.
❓ Chủ đầu tư The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) là ai?
Dự án The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) do Quốc Lộc Phát (chủ đầu tư), SonKim Land (phát triển) phát triển.
❓ Pháp lý The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) hiện tại ra sao?
Đã có sổ hồng - cần kiểm tra tình trạng từng căn.
❓ The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) có những tiện ích gì?
Dự án có các tiện ích: Liền kề 2 tòa văn phòng hạng A "The Mett" và "Hallmark Tower", hồ bơi, gym, công viên trung tâm, quảng trường ven sông.
❓ The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) nằm ở đâu?
Dự án tọa lạc tại Đường N11, Khu đô thị mới Thủ Thiêm, Phường Thủ Thiêm, TP. Hồ Chí Minh. Xem chi tiết vị trí trên bản đồ ở cuối trang này.
❓ The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) bàn giao khi nào?
Thời điểm bàn giao: Quý 2/2023.
❓ Quy mô The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) như thế nào?
Dự án có quy mô tổng diện tích 75,965 m², 1 tòa tháp căn hộ cao 24 tầng, 3 tầng hầm, 4 tầng bán lẻ, 24 tầng nổi, 3 tầng hầm, 240 căn hộ + 21 shophouse (khối đế).
❓ The Crest Residence (Metropole Thủ Thiêm) sở hữu bao lâu?
Hình thức sở hữu: Người Việt Nam: Lâu dài; Người Nước Ngoài: 50 năm.

Đánh giá từ cộng đồng

Chưa có đánh giá nào cho dự án này. Hãy là người đầu tiên chia sẻ trải nghiệm!

Liên hệ tư vấn

👤
📞
🎯