← Quay lại bản đồ
Phối cảnh dự án Newtown Diamond, Đường Trường Sa, Phường Ngũ Hành Sơn (trước đây: Phường Hòa Hải, Quận Ngũ Hành Sơn), Đà Nẵng - đối diện Sheraton Grand Đà Nẵng Resort, cạnh sân golf BRG

Newtown Diamond

📍 Đường Trường Sa, Phường Ngũ Hành Sơn (trước đây: Phường Hòa Hải, Quận Ngũ Hành Sơn), Đà Nẵng - đối diện Sheraton Grand Đà Nẵng Resort, cạnh sân golf BRG
👁 12 lượt xem
Đang mở bán
⚖️So sánh

📊 Thông tin nhanh Newtown Diamond

Ảnh tổng hợp từ dữ liệu trên Căn Hộ Tương Lai, tự cập nhật khi giá và thông tin thay đổi. Bấm vào ảnh để xem lớn / tải về chia sẻ.

Mức giá
3.080.000.000 đ - 9.220.000.000 đ
Diện tích
34,14 - 135m² tùy nguồn (1PN ~34-48m²; 2PN ~67-93m²; 3PN ~91-135m²)
Chủ đầu tư
Công ty TNHH Phát triển New Town (BRG Group nắm cổ phần chi phối 76% qua Mondial-Huế)
Cập nhật lần cuối
03/10/2026
Bàn giao
Dự kiến Q1-Q3/2026 (nguồn chưa thống nhất)
Giá theo m²
Khoảng 60,4-95,8 triệu/m² (batdongsan.com.vn)

📋 Thông số chi tiết dự án

🏗️ Quy mô dự án
Tổng diện tích dự án
1,47 ha
Số tòa / block
3 tòa (The Ruby, The Sapphire, The Diamond)
Số tầng
36 tầng + 3 tầng hầm
Tổng số căn
1.733 căn hộ
Loại sản phẩm
1PN 34-48 m²; 2PN 67-93 m²; 3PN 91-135 m²
📅 Mốc thời gian
Bàn giao
Dự kiến Q1-Q3/2026 (nguồn chưa thống nhất)
💳 Giá & chính sách bán hàng
Giá bán theo m²
Khoảng 60,4-95,8 triệu/m² (batdongsan.com.vn)
Hình thức sở hữu
Sổ hồng lâu dài (người Việt); 50 năm (người nước ngoài)
🏢 Đơn vị phát triển
Tổng thầu xây dựng
Coteccons
Thông tin tổng hợp từ chủ đầu tư và các nguồn công khai, mang tính tham khảo · cập nhật 03/10/2026.

💰 Bảng giá chi tiết theo loại căn

Giá tham khảo theo batdongsan.com.vn (~2026): 60,4-95,8 triệu/m². Theo loại: 1PN 3,08-3,78 tỷ; 2PN 4,69-6,03 tỷ; 3PN 7-9,22 tỷ (một số nguồn khác ghi nhận mức chênh lệch nhẹ).

Giá tham khảo, có thể thay đổi theo thời điểm, tầng, hướng căn. Liên hệ để được báo giá chính xác từng căn.

🏦 Tính khoản vay ngân hàng (tham khảo)

Tính theo phương pháp trả góp đều hàng tháng (dư nợ giảm dần), chỉ mang tính tham khảo. Lãi suất thực tế tùy ngân hàng và chính sách tại thời điểm vay, vui lòng liên hệ ngân hàng để biết chính xác.

Giới thiệu dự án

Newtown Diamond tại đường Trường Sa, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng, do BRG Group (qua Cty Phát triển New Town) phát triển, 1.733 căn hộ trong 3 tòa tháp.

🏠 Căn hộ cho thuê tại Newtown Diamond

Chưa có căn nào đang cho thuê tại dự án này.

+ Bạn có căn ở đây? Đăng tin cho thuê miễn phí

Pháp lý

Đã có sổ hồng sở hữu lâu dài (người Việt Nam); 50 năm gia hạn (người nước ngoài).

Tiến độ xây dựng (cập nhật thực tế)

3 tòa tháp (The Ruby, The Sapphire, The Diamond) 36 tầng + 3 hầm, 1.733 căn hộ, khu đất 1,47ha. Nhà thầu Coteccons. Dự kiến bàn giao Q1-Q3/2026 tùy nguồn (chưa thống nhất).

Hình ảnh thực tế

Vị trí trên bản đồ

Dự án tương tự

Câu hỏi thường gặp

❓ Giá bán Newtown Diamond hiện nay là bao nhiêu?
3.080.000.000 đ - 9.220.000.000 đ. Giá có thể thay đổi theo thời điểm, diện tích và vị trí căn cụ thể - liên hệ để được báo giá chính xác nhất.
❓ Newtown Diamond đã bàn giao chưa? Tiến độ hiện tại thế nào?
3 tòa tháp (The Ruby, The Sapphire, The Diamond) 36 tầng + 3 hầm, 1.733 căn hộ, khu đất 1,47ha. Nhà thầu Coteccons. Dự kiến bàn giao Q1-Q3/2026 tùy nguồn (chưa thống nhất).
❓ Chủ đầu tư Newtown Diamond là ai?
Dự án Newtown Diamond do Công ty TNHH Phát triển New Town (BRG Group nắm cổ phần chi phối 76% qua Mondial-Huế) phát triển.
❓ Pháp lý Newtown Diamond hiện tại ra sao?
Đã có sổ hồng sở hữu lâu dài (người Việt Nam); 50 năm gia hạn (người nước ngoài).
❓ Newtown Diamond nằm ở đâu?
Dự án tọa lạc tại Đường Trường Sa, Phường Ngũ Hành Sơn (trước đây: Phường Hòa Hải, Quận Ngũ Hành Sơn), Đà Nẵng - đối diện Sheraton Grand Đà Nẵng Resort, cạnh sân golf BRG. Xem chi tiết vị trí trên bản đồ ở cuối trang này.
❓ Newtown Diamond bàn giao khi nào?
Thời điểm bàn giao: Dự kiến Q1-Q3/2026 (nguồn chưa thống nhất).
❓ Quy mô Newtown Diamond như thế nào?
Dự án có quy mô tổng diện tích 1,47 ha, 3 tòa (The Ruby, The Sapphire, The Diamond), 36 tầng + 3 tầng hầm, 1.733 căn hộ.
❓ Newtown Diamond sở hữu bao lâu?
Hình thức sở hữu: Sổ hồng lâu dài (người Việt); 50 năm (người nước ngoài).

Đánh giá từ cộng đồng

Chưa có đánh giá nào cho dự án này. Hãy là người đầu tiên chia sẻ trải nghiệm!

Liên hệ tư vấn

👤
📞
🎯